Tại hội nghị, các đại biểu đã được báo cáo viên pháp luật của tỉnh truyền đạt một số nội dung của Luật phòng, chống tham nhũng, Công ước của Liên hợp quốc về chống tham nhũng, góp phần trang bị, nâng cao kiến thức pháp luật phòng, chống tham nhũng cho bản thân để phục vụ nhu cầu cuộc sống cũng như thực hiện tốt hơn công tác tuyên truyền, phổ biến pháp luật ở cơ sở.
Dự kiến, thời gian tới, tỉnh Bình Định tiếp tục tổ chức hội nghị phổ biến pháp luật về phòng, chống tham nhũng, Công ước Liên hợp quốc về chống tham nhũng cho đội ngũ báo cáo viên pháp luật cấp tỉnh, thành viên Hội đồng phối hợp phổ biến, giáo dục pháp luật tỉnh; Chủ tịch UBND, Trưởng phòng Phòng Tư pháp cấp huyện và cán bộ, công chức, viên chức Sở Tư pháp.
Mỹ Cẩm